Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: kinh nghiêm mua chó ở lê hồng phong  (Read 7638 times)

puppy_1thang7

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
kinh nghiêm mua chó ở lê hồng phong
« on: July 08, 2009, 09:49:25 PM »

Các bạn nào có kinh nghiêm mua chó ở Lê Hồng Phong thì post cho mọi người tham khảo.Chính mình là nạn nhân của khu chó lê hồng phong,mình tức lắm nên nên mới lạp topic này.Mình mua pé Bắc Kinh về lúc đầu khỏe mạnh,chỉ sau 4 ngày lại trở bệnh( tiêu chảy,ói,bỏ ăn) đi bs cỡ nào cũng không khỏi,tiền bạc thì mình khong nói nhưng tình càm mình dành cho pé cún thì không nào nói hết đc nó nhưng 1 thành viên trong gia đình của mình vậy.Minh chỉ muốn những người bán chó hãy cón lương tâm 1 chút nên chích ngừa cho cún trc khi bán và không nên bán những chú cún quá nhỏ( chỉ mới 1thang ma nói là 3thang).BỞI VÍ CHÚNG CŨNG LÀ 1 SINH MANG
« Last Edit: July 09, 2009, 12:10:27 AM by puppy_1thang7 »

thanhalaska

• Mê chó
  • Xương bò -8
  • Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
    • http://gomynghephuocchautien.com
    • Email
Re: kinh nghiêm mua chó ở lê hồng phong
« Reply #1 on: July 08, 2009, 10:27:39 PM »

đừng buồn bạn à hồi trước những con chó ở đó ko đến như vây đau cách đây 3 năm  4 năm chó ích ai chơi và 1 đích nuôi để giữ nhà thôi. nhưng vì nhưng tay mua bán nắm bắt đc thời cơ và đua giá cả lên.vì biết những người đến mua chó .vì người ta thích và yêu chúng xem chúng như thành viên gia đình người ta mới mua. vì thế những người bán dùng mỗi thủ đoạn chỉ để bán đc chó. cái đó là người ta kiếm chen cơm thôi. nhưng người ta chỉ biết nghỉ mình chỉ cần bán đc con chó là đc và ko hề quang tâm đến nó.người ta ko nghỉ rằng nếu người ta quang tâm đến nó và yêu thương nó người ta sẻ bán đc nhiều hơn.người ta đối với cún như vậy thật là thức đức và những tâm.những ngươi đó sống để phục vụ cho đồng tiền. chứ ko phải kiếm tiền để đồng tiền phục vụ họ.mình khuyên những bạn chưa biết và đã biết nên rút kinh nghiệm và đừng nghỉ là nó rẻ hơn chó mua của những người nuôi tại nhà.các bạn chỉ cần nghỉ 1 điều chó của những người ở trợ LHP nó chỉ là 1 vật phẩm và 1 công cụ kiếm tiền. còn những người ta nuôi tại nhà và bán với giá đắt vì người ta muốn bạn cảm nhận đc cái giá trị của tỉnh thương mà người chủ (người nuôi) đã dành cho nó và củng .đôi khi người ta thấy bạn yêu thương chó người ta  quá có thể là bán giá rẻ hơn bạn biet rứt nhiều. mình củng lả 1 nạn nhân như bạn và bị rứt nhiều lần vì cái ko chiệu tiềm hiểu và hấp tấp để lộ cái yêu thương của mình dành cho cún .thế là như bạn đó. mình thì mới biết về nhưng trang wed có những người yêu chó. mình thật vui và cảm thấy những ai mà tạo ra 1 cái wed như thế thật cao cả. mong các bạn hãy rút kinh nghiệm.lỗi là ở chúng ta .vì chúng ta ko chiệu tiềm hiểu.mà chỉ biết thỏa mảng sự yêu thích và tình thương của mình.      minh viết có gì sai sót và quá lố mong anh chị và các bạn và mấy chú thông cảm và bỏ wa . e chỉ mới 20t và em chỉ nói nhưng gì em nghỉ
http://ngoisaonhi.com/29583 like ủng hộ cho bé yêu của thành dự thi tốt nhé bà con

Issac

• Thành viên danh dự
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 276
    • Facebook
« Reply #2 on: July 08, 2009, 11:06:02 PM »

haizzz, nói chung đã có kinh nghiệm thì k ai mua chó ở LHP hết bạn à, chó k đẹp lại bệnh từa lưa hết, tốt nhất đi xem ở các nhà ng ta nuôi để chọn là tốt nhất, xem thông tin trên diễn đàn thú nuôi hoặc trên báo mua bán cũng có nữa.

Nói vậy k phải mua ở chỗ khác thì k có bệnh, nói chung phải tìm hiểu nhiều để có kinh nghiệm, chọn được con chó đẹp, thuần chủng, & khoẻ mạnh.

puppy_1thang7

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #3 on: July 09, 2009, 12:13:49 AM »

Các bạn bit không,mình không hối hận khi mua cún ở lhp ,mình chỉ tiếc là không đc bên cạnh nó nhiều hơn, nhìn nó thoi thóp mà tim mình muốn vỡ ra.Chắc mình không dám nuôi con nào nữa đâu,nó mất rồi lại đau lòng

thanhalaska

• Mê chó
  • Xương bò -8
  • Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
    • http://gomynghephuocchautien.com
    • Email
« Reply #4 on: July 09, 2009, 09:23:30 AM »

bạn đừng buồn nữa.từ từ rùi  chuyện củng sẻ wa . mình sẻ chia với bạn về chuyện của em susu nhà mình.cách đây 6 tháng mình minh củng chưa biết về VD và VP. mình chỉ nghỉ xưa nay ở TPHCM thỉ chỉ có o LHP mới bán chó nhiều và tha hồ mà lựa. mình quyết định ra mua 1 em coker về nuôi. em đầu tiên mình mua em nó là 1tr2 em nó cchỉ mới 2 tháng
nhưng người ta nói với mình là 4 tháng vì mình thấy em nó bự con và đẹp lắm và mình đã mua
về nhà đc vài bữa em nó có chiệu chấn co dực mình ôm đi thu y thì đc biết em nó bị viêm phổi nặng nếu dem ra ko kịp để tới mai em nó sẻ có lẻ chết.thật mmay mắn cho mình BS rứt mát tay và đi BS đc 3 ngày là em coker tên pun của mình đã khỏe
mình củng trã nghỉ gì về người ta bán chó bệnh cho mình.mình tiếp tục tiềm bạn gái cho pun nhà mình sợ nó ở nhà buồn.và mình lại ra LHP củng mua đc 1em coket củng với giá 1tr2 người ta nói nó mới đc 2 tháng rưởi và chit ngừa rùi. và còn nói cái gì coker mặt vuôn coker mặt nhọn trã hiểu gì hết.em gái coker về tên là susu nhà mình ai củng cưng em lắm vì em rứt tròn chịa vả mũm mĩm.em ăn rứt giỏi mình nghỉ có lẻ khỏe mạnh lắm và ko bệnh hoạn đâu.à quên lúc mua xong mình còn đem ra thú y kiểm tra sức khỏe nữa bs nói phải để em nó vài ngày mới biêt đc tình hình của em như thế nào.sau 1 tuần kết quả là em nó vi nhiễm care.ỉa chảy.co dựt.ko ăn và ói. mình thấy rứt lo và minh đem di BS thú y ở Đ cộng hòa (chi nhánh 2 CMT8) đi hoài mà ko hết bs o đây thì chỉ ra nói nói vài câu rui cho may nhỏ y tá mới ra nghề cứ chích tối ngầy thế là em nó yếu dần .mình thấy sợ nên quyết định đem ra bs thú y mà đã chữa cho pun hết bệnh sở vĩ lúc đầu mình ko đem susu ra bác là tại vì thấy bác dụng cụ y khoa ko tân tiến . mình thấy chổ kia tân tiến hơn và đông hơn nên vào hix.minh ra chữa cho pun nhà mình để chữa cho con susu thế là về nó chạy giỡn vui lắm đc đến tối nó lại bỏ ăn và ói tiêu chảy rứt tanh.mình lại do dự nên đi bs nào để em nó hết hảng bao nhiêu mình cũng chữa. và mình quay lại chổ bs tân tiến thế là y tá và bs chỉ lắt đầu và nói ko hứa sẻ cứu sóng đc em nó đâu chỉ mong đầy kháng em nó cao sẻ vược qua.máy con y tá trẻ ko an ũi mà còn nói con này là chet chác mình tức điên nhưng củng nhịn để  miễn sao susu mình khỏe là đc
cứ chuyền dịch vô nước biển ngày nao củng đi
đem nào mình củng an ũi em nó cố gắn di susu rùi con hết bệnh anh mua áo mới cho con.sáng sớm là minh chở em no đi chuyền dịch và uống thuốc cả 1 tuần em nó củng cố gắn để sóng sót và đc mình thương yêu..nhưng vào đêm cuối cùng mình mệt quá nên ngủ sớm nên ko chơi với em nó đc . và ba mình lại sờ em nó em nó mở mắt nằm im như chuẩn bị ra đi. em chỉ vãy đuôi mừng khi ba mình vuốt ve nó thôi. đến khuya ba mình nghe tiến con su kiu nhỏ nhỏ nhưng củng mệt vì 1 ngày đi làm nên ngủ luôn. đến 3h sáng ba lăn qua thì vô tình đụng phải vào su ba dựt mình dạy thì nó đã chết ba minh đem gói em nó lại quần áo em nó và những gì em nó củng cho vào hộp với em. tới sáng khi minh tĩnh day như mọi thường mình chay ra chổ su tiềm nó chơi. nhưng ra ko thấy và chạy xuốn dưới lầu củng ko thấy. mình hỏi *** su đau *** su đâu me dường như nói ko nên lời su chết rùi lặng lẽ đi vào phòng thì em mình thức dạy nó hỏi su đâu anh 3 . mình nói nó chết rùi em ơi nó chùm cái gói vào mặt và khóc mình vào phòng và vợ mình hỏi chuyện gì vậy thì mỉnh noi con su nó chết hồi tối wa nó kiu ba mà ba ko dạy.tới sáng no chết queo cả nhà ngoài ba mình là ko khóc thoi
ông lăng lẽ đem em nó tới nghĩa trang bình hưng hòa chôn em nó hix hix toi nghiệp em nó hix hix nhớ nó lắm ước gì nó quay về mình đc nhìn em nó 1 lần
http://ngoisaonhi.com/29583 like ủng hộ cho bé yêu của thành dự thi tốt nhé bà con

Yuki

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
« Reply #5 on: July 09, 2009, 11:51:20 AM »

Chia buồn cùng bạn nha !Đúng đấy,nếu bạn muốn mua chó thì nên mua tại nhà riêng chứ bạn muh mua ở LHP thì ko có kinh nghiệm chọn chó nào muh để tránh việc các em nó ko bị bệnh cả,nhứt là bệnh viêm phổi.Mình hồi đó thì cũng thik nuôi chó lắm muh lại ko bik mua chó ở đâu khác ngoài LHP cả...thế là mình đã ra LHP mua 1 chú chó đốm 3 tháng tuổi giá là 1tr2.Mua em nó về thì ngày đầu còn chạy zỡn vui chơi khỏe mạnh lắm nha,cái wa ngày hôm sau em nó bỏ ăn,tiêu chảy...cái mình bèn dắt ih bs ở trạm thú y wận 3.BS nói chó ở LHP chuyên gia bị bệnh viêm phổi cũng may là phát hiện súm nên h chích thuốc+ thêm uống thuốc sẽ khỏi.Mỗi lần dẫn em nó ih khám bệnh muh mình thấy mà sót, mỗi ngày chích 2 mũi thuốc dài ngoằn còn phải uống 1 lần gần cả 1-2 viên thuốc to đùng..nhìn muh mình còn ngán huống chi em nó.Thế là hằng ngày mình phải chở em nó ih khám bệnh như là 1 thói wen luôn vậy đó.Sau hơn 1 tháng em nó mới hoàn toàn hết bệnh muh trong t/g đó đã ko bik chích bao nhiu là mũi thuốc nhìn e nó hốc hác ra hẵn...nhưng thui e nó hết bệnh là vui òi..nuôi em nó đến khi 1 tuổi mấy òi, cái do em nó càng ngày càng to vs lại nghịch ngợm quá nên mum hem cho mình nuôi nữa nên đành tặng cho nhỏ bạn thân làm quà sinh nhật vậy.Muh nhà nhỏ bạn mình thuộc dạng biệt thự tha hồ cho em nó chạy zỡn,phá phách  ;D ;D ;D.Nhà mình lúc đó ko có em nó bùn hiu àh...cái bữa nào rãnh mình cũng ra LHP coi cho đỡ ghền hết xong tình cờ mình mới bik lí do tại sao chó ở đấy lại hay mắc nhìu bệnh.Chuyện là cứ khoảng 6-8h tối thứ 2 hàng tuần là nguồn chó do các cửa tiệm ở LHP đặt ở đâu ko bik chở lại để bán , đầy đủ các giống chó khác nhau.Một xe chở cả gần hàng chục chú chó trên chiếc xe hàng.Xong các chủ tiệm chó mới đem vào cửa tiệm.Gồm có 2 người làm nhiệm vụ tắm cho các chú.Ở nhà thì mình toàn tắm vào bủi trưa vì nắng ấm mau khô lông mấy chú chứ tắm tối muh như họ cầm chú chó kon nhúng nhúng chà chà vào cái xô nước muh hàng chục chú tắm chung ôi mất vs và thấy tội cho chúng wáu,bị cầm như thế lại thêm cái vòi nước mạnh xịt thẳng vào người mấy chú kún kon ai muh chịu nỗi.Tiếp là 2 người cầm khăn và máy sấy,sấy khô các chú òi đem vào lồng trưng bày bắn.Hỏi như thía sao ko viêm phổi cho đc chứ.Thế nên các bạn ai mún mua chó thì nên mua chó tại nhà hoặc là xin cho của nhà người quen về nuôi như thế sẽ bảo đảm sức khỏe của kún vs lại ko sợ đau lòng vô ích khi chú kún of mình ko bao h bệnh lun lun khỏe mạnh ^^.Chia sẽ vs mọi người những điều mình bik về chó ở LHP là như thế đó để tránh có các trường hợp đau buồn khác sẽ ko bao h xảy ra nữa nha.Chào all :-h
Mi[Ễ]n t[Í]p chyện ..l[E]ave m[E]ss..d
  • n't bzz..pl[E]ase...mazh..:X:X:X

puppy_1thang7

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #6 on: July 09, 2009, 01:15:05 PM »

Bạn may mắn thật đó yuki, vì chú cún của bạn còn hết bệnh, còn cún của mình thì yếu quá,không vượt qua đc,giá như mình chăm sóc nó nhiều hơn,giá như mình không đem nó về quê thì mọi chuyện đã tốt đẹp hơn
         Nhưng nói thì nói vậy thôi ,mình có duyên với pé nào thì mua thôi,nếu bầy giờ không ai mua o lhp thi mấy e cũng không có đc những người chủ iu thương chúng,cho dù thời gian thật ngắn ngủi nhưng mình TIN CHẮC RẰNG........TẤT CẢ CÁC PÉ CÚN ĐIỀU BIẾT MÌNH YÊU THƯƠNG CHÚNG

spyke

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -7
« Reply #7 on: July 09, 2009, 01:29:29 PM »

nhìn mấy bé bị đem bán ở ngoài thấy thương lắm...nhưng đành chịu..chứ biết làm sao....nhưng mà còn đỡ hơn gặp mấy xe chở chó đi làm thịt....đang chạy xe mà gặp,mún tắt máy xe lun.Tội lắm...mắt tụi nó bùn hiu à...hức.Hôm wa đi trên đg NKKN có thấy 1 em cún...bé lắm tí xíu à...dám là mới 1 tháng tủi....bà đó ngồi bán có 1 mình em nó à,ngồi ở lề đg,em nó nằm bẹp 1 đống,mắt nhắm tịt,nhìn thương lắm.mà đg 1 chìu nên đâu có zòng lại.zới đang đi công chiện nữa....đuối wa' ko còn sức quay lại lun....mong bé đó tìm đc chủ iu thương và ko bị bịnh.......thương mấy em cún
Spyke _ Diego _ Bin i

puppy_1thang7

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #8 on: July 09, 2009, 01:38:03 PM »

Đó là chó ăn cắp đó bạn, biết làm sao đc mình không thể nào giúp chúng hết đc,mong là kiếp sau chúng sẽ đc đầu thai thành người thì sao.hihihi

khaitamthien

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #9 on: July 09, 2009, 03:44:56 PM »

mình cũng, 1 tuần trước mình mới mua một con chó nhật, mới về nhà 4 ngày thì bị tiêu chảy, ho, chảy nước mũi, ói liên tục và hiện nay cún đã chết rồi, mình rất ấm ức mà không biết làm gì được, nên đành trả lời bài này để nhắc nhở những ai muốn mua chó ở lê hong phong
thanks

AnnieLe

• Người yêu chó
  • Xương bò 18
  • Em út Việt Dog.
    • Email
« Reply #10 on: July 09, 2009, 08:51:05 PM »

Mình nghĩ Issac nói đúng. Đừng mua ở LHP nữa. Nên mua của những nhà có chó con đàng hoàng. Vả lại, cũng tội nghiệo mấy chú cún ở LHP.  :-\ :-[ :'(
My brothers and sister, Alex, Lisa and David....The ones who guide me to life.....

spyke

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -7
« Reply #11 on: July 09, 2009, 10:34:40 PM »

Dạ cho em bổ sung Siu thị chó Phương Anh q.6 lun.....đem bé đi bs mà bs nào cũn hỏi...mua ở LHP hả hay PA........Mình thì nghe tai tiếng LHP nên cứ nghĩ mua ở Siu thị thì tốt hơn...ai dè.........hên là Spyke mình đc Dr Khánh cứu.......h bé tung tăng lắm rùi
Spyke _ Diego _ Bin i

davispcn

• Mê chó
  • Xương bò -1
« Reply #12 on: July 11, 2009, 11:17:26 PM »

Trước khi mua thì các bạn nên lựa chọn cẫn thận,kĩ lưỡng  thì vẫn hơn bạn nhé!

ByBy_BoBo_97

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #13 on: July 20, 2009, 03:39:43 PM »

Dạ cho em bổ sung Siu thị chó Phương Anh q.6 lun.....đem bé đi bs mà bs nào cũn hỏi...mua ở LHP hả hay PA........Mình thì nghe tai tiếng LHP nên cứ nghĩ mua ở Siu thị thì tốt hơn...ai dè.........hên là Spyke mình đc Dr Khánh cứu.......h bé tung tăng lắm rùi
pạn ơi siêu thị chó phương anh nắm ở đường nào vậy bạn có thể chỉ mình siêu thị chó ấy ở đâu không

barom

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 3
« Reply #14 on: July 20, 2009, 04:06:02 PM »

Đường Nguyễn Văn Luông, Q6. Từ bùng binh đi vào khoảng 500m nằm bên tay phải
ĐI ĐÂU CŨNG NHỚ 2 CỤC CƯNG ^^