Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: chó pug nhà em bị sổ mũi rồi ho  (Read 4881 times)

Skyline_hn

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
chó pug nhà em bị sổ mũi rồi ho
« on: May 20, 2009, 01:20:23 PM »

Giúp mình với , em pug nhỏ lắm, mua đc 2 tuần rồi , lúc mua về thì khỏe mạnh , sau 4-5 hôm thì mưa gió thế là nó bị sổ mũi , vài hôm sau ho nữa , mình đã mang đi tiêm cả tuần rồi mà ko đỡ , hàng ngày vẫn cho uống bổ phế mà ko đỡ gì cả , hay tại tối bật điều hòa làm nó lạnh , hôm nay nắng thì thấy đỡ hơn,lúc ngủ nó hay giật giật , có phải là ngủ mơ ko hay bị bệnh , các bạn giúp với , cho nó uống thuốc người đc ko , đi tiêm nhiều tội nó lắm , bs bảo cho uống hết 1 lọ bổ phế và giữ ấm là được

Issac

• Thành viên danh dự
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 276
    • Facebook
Re: chó pug nhà em bị sổ mũi rồi ho
« Reply #1 on: May 20, 2009, 01:35:34 PM »

bạn ra ngoài tiệm thuốc tây mua thuốc ho của người lớn về cho nó uống thử xem, mình đã dùng & thấy có công dụng đó.
đừng mở máy lạnh nữa, để nó hết hẳn rồi hãy tính, chắc nó chưa wen đó, bạn giữ ấm mà mở máy lạnh thì cũng như k thôi.
còn vụ ngủ mà giật giật thì k sao đâu, nó hay vậy mà, đừng lo bạn ơi

Skyline_hn

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #2 on: May 20, 2009, 01:41:38 PM »

lát chạy ra mua thuốc cho em nó uống vậy , giờ nó lăn ra ngủ rồi , tại gọi điện hỏi bs bảo ho với hắt xì là ho cũi chó , rất khó chữa nên lo lắng quá , bạn ơi thuốc bạn nói là thuốc viên hay kiểu bổ phế

slay

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 2
« Reply #3 on: May 31, 2009, 12:40:23 AM »

lát chạy ra mua thuốc cho em nó uống vậy , giờ nó lăn ra ngủ rồi , tại gọi điện hỏi bs bảo ho với hắt xì là ho cũi chó , rất khó chữa nên lo lắng quá , bạn ơi thuốc bạn nói là thuốc viên hay kiểu bổ phế

PUG bạn mua ở đâu thế?

leminhnhat

• Thành viên
  • *
  • Xương bò -6
    • Email
« Reply #4 on: June 08, 2009, 02:58:08 PM »

chó của bạn khỏe chưa nè ! bạn nên mặc áo giử ấm cho chó nha, nhúng khăn ấm vệ sinh mủi cho chó giải nhiệt nữa, ban ra hiệu thuốc tây mua lo otilin về nhỏ cho nó để tránh nghẹt mủi khó thở dó mà,chúc chó bạn mau khỏe nha !

spyke

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -7
« Reply #5 on: June 12, 2009, 01:40:59 PM »

chó của bạn khỏe chưa...em Pug nhà mình khi mua về cũn bị vậy á.....sợ wa' đem ra thú y,ngta bắt đi chích liên tục 8 ngày lun...mà càng ngày càng ho,ko ăn nhìu,nằm 1 chỗ ko.........ghét wa' cho e nó nghĩ ko chích 1 hôm,tính mua thuốc của người cho nó uống...ai dè,ko đi chích cái e nó ăn uống wa' trời,chạy nhảy tung tăng........mí con Pug dễ bị cảm lắm đó,bạn đừng cho nó nằm máy lạnh nha
Spyke _ Diego _ Bin i

PUGMAP

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 3
« Reply #6 on: June 12, 2009, 03:03:28 PM »

;D ơ lên diễn đàn chỉ toàn đọc bài của người khác thôi chứ chẳng chịu viết gì cả thì có bị các MOD cho vào sổ đen không nhỉ? hi hi  ???
 pug là giống có đường hô hấp không được tốt như những giống chó khác (do cấu tạo mũi ngắn), nhưng bạn để ý chăm sóc em nó chút xíu là ổn thôi
pug của bạn mới về nhà, do chưa quen với môi trường mới, lại gặp trời mưa nên bị nhiễm lạnh.
pug nhỏ bạn phải giữa ấm cho em nó, đừng cho nằm máy lạnh, tối ngủ thì mặc áo cho em, tắm xong chịu khó sấy lông cho em nó.
kinh nghiệm chữa viêm phế quản của mình như sau: lấy ít nước ấm cho vài lát tỏi thái mỏng + vài hạt muối vào, bỏ vào chai nhỏ mũi  đem nhỏ vào mũi em nó ngày 3 - 4 lần, nước tỏi sẽ giúp em nó sạch đàm và mũi dễ thờ hơn, bạn cố gắng ép cho em nó ăn uống vào không là em nó xuống mau hơn đó. bài thuốc nào mình cũng đã được 1 cao nhân chỉ dạy để chữa cho pé mập nhà mình. nay có người cần phải chỉ lại chứ hỉ?  :o
còn ho thì mình chưa có kinh nghiệm nhiều, để các pác khác có ý kiến vậy

babyxinh

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
« Reply #7 on: July 11, 2009, 05:45:59 PM »

làm sao nhỏ mũi cho nó đc hả bạn , nó thấy tớ nhỏ mắt nhỏ mũi mấy lần bây h sợ chết khiếp rồi, cầm cái lọ nhỏ mũi là nó ko cho bế nữa chạy biến luôn , cách đây 4 hôm , tớ để nước trong chuồng cho nó uống ban đêm thì nó làm đổ nước , ướt 1 ít 2 chân sau và đuôi , hình như từ đó nó hay hắt xì hơn , cho uống bổ phế với clamoxyl cũng đỡ rồi nhưng mà nhà mở máy lạnh, mặc áo cũng ko đc chả lẽ cho nó ra ngoài , mà ở ngoài sân nóng lắm , trên 35 độ , bây h ko biết làm sao nữa :(

spyke

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -7
« Reply #8 on: July 12, 2009, 12:07:01 AM »

tại sao lại ko mặc áo đc...ở trong máy lạnh....em íh bịnh...ho thì mệt đấy
Spyke _ Diego _ Bin i

babyxinh

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
« Reply #9 on: July 12, 2009, 09:15:00 AM »

tớ đang hỏi là cho mặc áo và ở trong phòng có máy lạnh cũng ko đc à , tại để nó ngoài sân nóng 35 độ thì nó cũng ốm mất

spyke

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -7
« Reply #10 on: July 13, 2009, 02:37:43 PM »

à...sory mình đọc tưởng nhầm...mặc áo thì đỡ 1 phần...nhưng tại mũi của Pug ngắn...dễ bị thở khó...khò khè lắm....Spyke nhà mình ko cho nằm máy lạnh mà mỗi khi chạy nhảy là thở nghe sợ lun.BẠn cho bé mặc áo ở trong phòng máy lạnh cũn đc nhưng chỉnh nhiệt độ cao lên...chổ bé ngủ thì để nhìu khăn vào...để 1 cái đèn,dạng đèn bàn,bóng màu vàng đó...để sưởi cho em íh..nhưng cẩn thận bé cắn dây điện
Spyke _ Diego _ Bin i