Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: nhờ anh chị tư vấn giúp: chó bị nôn, bỏ không ăn uống  (Read 6303 times)

XR_blackskins

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

Chó nhà em bỏ ăn uống ba hôm rồi. Đầu tiên chỉ nôn ra nước vàng, đưa đi khám thì thấy chẩn đoán là bị rối loạn tiêu hóa.
- Ngày đầu chỉ tiêm thuốc và vitamin.
- ngày 2 thấy yếu nên mình yêu cầu truyền thêm đường và muối, vẫn tiêm thuốc như ngày 1
- hôm nay vẫn không chịu ăn uống gì cả.

Toàn chui vào gần ghế nằm. Mũi miệng khô, không thấy rớt dãi gì.

Các bác tư vấn giúp em xem khả năng là bệnh gì? Chắc không phải dại các bác nhỉ vì theo em biết bị dại thì phải sùi bọt mép phải không ạ?

thhchuong

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -4
    • Email
Re: nhờ anh chị tư vấn giúp: chó bị nôn, bỏ không ăn uống
« Reply #1 on: December 12, 2008, 09:21:42 AM »

Nó có bị tiêu chảy không, hay chỉ là nôn thôi. Chắc bây giờ xuống sức rồi, Bác nên mua thịt bò về cắt thật vụn nấu cháo cho em nó. Không ăn thì đỗ vào miệng luôn. Cho nó có một chút sức lực đã rồi trị bệnh sau. Mà nhà Bác ở đâu vậy, nếu có thể em qua coi có thể giúp gì được cho em nó không
Chở bao nhiêu đạo thuyền không khẳm
Đâm mấy thằng gian bút chẳng tà
0933.352969

XR_blackskins

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #2 on: December 12, 2008, 09:28:53 AM »

Nhà em ở số 1 B20, Nam thành Công (Gần Đài truyền hình Hà Nội) bác ạ.

Hôm đầu nó bị nôn. 2 hôm nay thì không nôn nữa nhưng vẫn không ăn uống. Không bị đi ngoài bác ạ. Nếu bác xem được giúp thì tốt quá. Em cảm ơn bác nhiều.

Điện thoại của em là : Hoàng 09 1331 8080

duonglk

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #3 on: December 24, 2008, 08:02:14 AM »

Help me!
Chào các bác. Hic Kun nhà em cũng thế. Bị nôn từ 3 hôm nay rồi, không sốt, không đi ngoài, phân bình thường. Chỉ tội hay bị nôn, có bữa ăn không nôn, có bữa nôn hết, có bữa ăn một ít rồi nôn ra toàn bọt. Hic, thương Kun quá, nó mới hơn 4 tháng tuổi. Có bác nào biết help em với. Nó yếu hẳn đi, bình thường chạy nhảy nô đùa rất vui vẻ, giờ nằm một chỗ. Ặc ặc , em chưa tẩy giun sán cho nó lần nào. Giờ sức khoẻ yếu thế này không biết tẩy giun sán cho nó có được không nữa
« Last Edit: December 24, 2008, 08:06:03 AM by duonglk »

thhchuong

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -4
    • Email
« Reply #4 on: December 24, 2008, 09:20:57 AM »

Help me!
Chào các bác. Hic Kun nhà em cũng thế. Bị nôn từ 3 hôm nay rồi, không sốt, không đi ngoài, phân bình thường. Chỉ tội hay bị nôn, có bữa ăn không nôn, có bữa nôn hết, có bữa ăn một ít rồi nôn ra toàn bọt. Hic, thương Kun quá, nó mới hơn 4 tháng tuổi. Có bác nào biết help em với. Nó yếu hẳn đi, bình thường chạy nhảy nô đùa rất vui vẻ, giờ nằm một chỗ. Ặc ặc , em chưa tẩy giun sán cho nó lần nào. Giờ sức khoẻ yếu thế này không biết tẩy giun sán cho nó có được không nữa

Em nên cho nó ăn cái gì dễ tiêu hóa đó, ăn xong ko được cho nó chạy nhảy. Có thể cho uống sữa một vài ngày cho nó ổng định đã rồi ăn thức ăn. Mà nó là giống gì vậy em
0933.352969

duonglk

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #5 on: December 24, 2008, 09:52:36 AM »

hic sáng nay kiểm tra thấy Kun nhà em bị tiêu chảy rồi các bác ơi
hic

thhchuong

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -4
    • Email
« Reply #6 on: December 24, 2008, 11:18:10 AM »

Vậy là rối loạn tiêu hóa rồi, đưa đi BS đi bạn ơi
0933.352969

duonglk

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #7 on: December 24, 2008, 12:21:43 PM »

hic, là GSD bac a

thhchuong

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -4
    • Email
« Reply #8 on: December 24, 2008, 01:01:34 PM »

Đúng là giống GSD hay đau bụng thật, con Rock nhà mình mà ăn cái gì lạ vô cũng bị hết. Nếu ở Sài gòn bạn nên đem đến chi cục thú y thành phó ở đưởng lý thường kiệt đó. Ở đó chữa cũng uy tín lắm
0933.352969

chienvet

• Người yêu chó
  • Xương bò 503
  • Không chủ quan khi thấy chó, mèo bị bệnh!
    • chăm sóc thú cảnh
    • Email
« Reply #9 on: December 24, 2008, 01:20:09 PM »

Chó nhà bạn đã được tiêm phòng các bệnh truyền nhiễm chưa? Các bệnh như Parvo virus, canine distemper. Các triệu chứng của bạn đang nằm trong nghi ngờ là 1 trong 2 bệnh này. Hãy gọi thú y sớm nhé bạn. Vì cho nhà bạn mới 4 tháng tuổi đang nằm trong giai đoạn nguy hiểm nhất của 2 bệnh này. Nếu không được nâng cao sức đề kháng thì cún sẽ chết tới 90-100% đấy. Thân!
http://hanoipetcare.divivu.com/ hoặc http://www.hanoipetcare.com/
Add: 90 Trần Nhật Duật- Hoàn Kiếm- Hà Nội
Mobile: 097 731 1712
Tel: 04 6681 1712
Mong muốn những gì tốt đẹp nhất cho thú cưng

seven_up0

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

chó nhà em cũng thế mọi người ơi nó là giống chó đốm, em nghi ngờ là do ăn uống ko tiêu bị tắc ruột , bác sĩ đã tiêm truyền nước đạm liên tục 3 ngày nay rồi thấy có tỉnh ra nhưng ko thấy ăn uống j chỉ uống tý nước thôi , ko thấy dấu hiệu gì lạ của các bệnh nan j chỉ có mỗi chiệu trứng nôn , hôm đầu và hôm thứ 2 nôn nhiều chắc vẫn còn thức ăn trong bụng , hôm thứ 3 ko nôn nữa nhưng vẫn ko ăn,nằm ẹp luôn, bsty cũng bảo đã dùng thuốc tôt nhất cho nó rồi , giờ chắc pải hên xuy thôi huhuhu!!!!!

seven_up0

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
mình cũng như bạn cấu cứu gấp
« Reply #11 on: April 21, 2012, 09:36:02 AM »

chó nhà em cũng thế mọi người ơi nó là giống chó đốm, em nghi ngờ là do ăn uống ko tiêu bị tắc ruột , bác sĩ đã tiêm truyền nước đạm liên tục 3 ngày nay rồi thấy có tỉnh ra nhưng ko thấy ăn uống j chỉ uống tý nước thôi , ko thấy dấu hiệu gì lạ của các bệnh nan j , như ỉa chảy , măt mũi mồm miệng bình thường ,chỉ có mỗi chiệu trứng nôn , hôm đầu và hôm thứ 2 nôn nhiều chắc vẫn còn thức ăn trong bụng , hôm thứ 3 ko nôn nữa nhưng vẫn ko ăn,nằm ẹp luôn, bsty cũng bảo đã dùng thuốc tôt nhất cho nó rồi , giờ chắc pải hên xuy thôi huhuhu!!!!!

seven_up0

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

cầu cứu : !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(
chó nhà em cũng thế mọi người ơi nó là giống chó đốm, em nghi ngờ là do ăn uống ko tiêu bị tắc ruột , bác sĩ đã tiêm truyền nước đạm liên tục 3 ngày nay rồi thấy có tỉnh ra nhưng ko thấy ăn uống j chỉ uống tý nước thôi , ko thấy dấu hiệu gì lạ của các bệnh nan j , như ỉa chảy , măt mũi mồm miệng bình thường ,chỉ có mỗi chiệu trứng nôn , hôm đầu và hôm thứ 2 nôn nhiều chắc vẫn còn thức ăn trong bụng , hôm thứ 3 ko nôn nữa nhưng vẫn ko ăn,nằm ẹp luôn, bsty cũng bảo đã dùng thuốc tôt nhất cho nó rồi , giờ chắc pải hên xuy thôi huhuhu!!!!!

mihvet0974351625

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

mình rất nghi ngờ cún của bạn bị care đó. cún có biểu hiện khit khịt không bạn. có nước mũi chảy ra không?. tốt nhất bạn nên cho em nó tới bác sỹ tes cho chắc. vì care biểu hiên đầu tiên là nôn và sốt đó ban.