Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: Cách trị bọ chét cho chó! HELP!!!  (Read 25854 times)

vhungv

• Mê chó
  • Xương bò 2
Cách trị bọ chét cho chó! HELP!!!
« on: October 13, 2006, 12:04:57 PM »

Đây là nguyên văn câu hỏi của bạn dyt84:
Minh co nuoi 1 cho xu & 1 cho becge. Cho minh hoi lam sao tri bo chet cua cho. Minh da thu du cach roi tu viec nho bac si thu y den viec dung long nao sat len than chung ....Ban co cach nao khong,giup minh voi nhe? Minh cho tin cua ban 
Ai có có kinh nghiệm về việc diệt bọ chét thi giúp bạn nhé.

Hoanganh

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 518
    • Email
Re: Cách trị bọ chét cho chó! HELP!!!
« Reply #1 on: October 13, 2006, 12:19:33 PM »

Mình mua thuốc trừ bọ chét về bôi và mua vòng nhựa loại có tẩm thuốc ấy đeo cho nó vào cổ. Nhưng quan trọng nhất là lúc tắm thì bôi dầu tắm laọi trừ bọ chết ấy ngâm trên người nó khoảng 25 phút rồi mới xả nước và bắt luôn bọ chét lúc đang ngâm ấy lúc ấy lông ướt nó không chạy được. Ngâm xà phòng như thế sẽ làm cho trứng bọ chét không nở được bị ung. Nhà mình nuôi 2 chó cùng 2 mèo mà không có bọ chét đâu vì mèo nhà mình cũng tắm như thế. Chúc thành công. Nếu bôi thuốc trừ bọ chét vào lông chó thì nhớ phải rọ mõm nó lại để nó không liếm được lông vì thuốc ấy độc đấy
« Last Edit: October 13, 2006, 03:19:09 PM by hoanganh »
Lê Hoàng Anh VINACONEX 9

H5N1

• Super dog
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 11
« Reply #2 on: October 13, 2006, 01:35:50 PM »

Tốt nhất là bạn nên cho nó tắm bằng dầu gội đầu của người khoảng 3-4 lần, khi tắm cứ vò cho nó ra nhiều bọt vào ( ở trên lông nó), khoảng 5p rồi xả sạch bằng nước, chì vài lần là hết đó, hoặc làm làm theo cách cảu HA cũng đựoc
Facebook của Vietdog, mời các bạn ghé qua ủng hộ.  https://www.facebook.com/pages/vietdogcom/120841731344568

anzbank

• Guest
« Reply #3 on: October 14, 2006, 01:16:15 AM »

*****, dầu gội cho người có độ PH kô phù hợp với dog, gội cho chó thì cũng hết bọ chét đấy, nhưng đồng thời cũng trụi  lông luôn.
« Last Edit: October 15, 2006, 03:23:06 PM by Ambato »

Ambato

• To be a
  • Dog god
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 8888
  • Xương bò nhiều vô đối
    • www.vietdog.com
    • Email
« Reply #4 on: October 15, 2006, 03:24:43 PM »

Lưu ý bác ANZ về việc dùng từ ngữ đúng mực. Em đã phải thay đổi một từ của bác vì nó thực sự không phù hợp trong diễn đàn của chúng ta.
Về ý kiến của bác về đọ PH trong dầu gội của người thì em đồng ý quan điểm cua bác

Issac

• Thành viên danh dự
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 276
    • Facebook
« Reply #5 on: October 16, 2006, 09:35:06 PM »

em có 1 kinh nghiệm là dùng nước vệ sinh phụ nữ gynofar để tắm cho chó, để 15 p rồi mới xả nhé...trị ghẻ cũng tốt mà ve bọ chết cũng hết

bobich

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
« Reply #6 on: October 18, 2006, 07:39:14 AM »

Mình đọc trên mạng thấy bảo nên dùng nước sắc ngải cứu và bọ chét rất sợ, không biết có đúng không? cách trị như sau:
- cắt ngải cứu thành những khúc nhỏ cho vào nồi 2-3 cốc nước, đun sôi 10-15 phút rồi để nguội
- Dùng vải sạch tẩm nước sắc đó tẩm lên lông chó từ đầu đến chân, rồi bọc con chó vào trong miếng vải để yên 10-15 phút
- Sau đó đặt chó vào chậu dùng lược thưa chải đi chải lại nhiều lần
Làm độ 2 lần trong vòng 10- 15 ngày sẽ hết. Mong bạn thành công.

Ambato

• To be a
  • Dog god
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 8888
  • Xương bò nhiều vô đối
    • www.vietdog.com
    • Email
« Reply #7 on: October 18, 2006, 09:57:12 AM »

http://vietdog.net/forum/index.php?topic=85.0 bác chịu khó đọc topic này

Moke

• Thành viên danh dự
  • Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 8
  • Em là MrsChuối đấyyyyyyyyyyyyy!
    • Email
« Reply #8 on: October 30, 2006, 01:12:03 PM »

Bác nào hướng dẫn em làm cái loa bằng giấy (như cái chụp đèn ấy) để đeo cho chó khi mình xịt thuốc chống bọ chét ( cho nó khỏi liếm). Chó nhà em bé quá không rọ mõm được. Em làm cái đấy mấy lần nhưng chả hiểu sao nó toàn lôi ra được, nên em k dám xịt thuốc!

nga

• Thành viên
  • *
  • Xương bò -1
« Reply #9 on: November 20, 2006, 11:14:53 AM »

bạn pha phèn chua với nước ấm [2o lit/nửa lạng ] hòa tan và dội khắp người chó để chừng 15 phút bạn xả nước máy .sau 2 lần tắm bảo đảm sẽ hết ve rận

bantrevn

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #10 on: November 24, 2006, 11:18:48 PM »

Có 1 cách vô cùng hiệu nghiệm, làm 1 lần rùi thui...đó là tiêm 1 phát, hết ve, bọ chét... Cách đây hơn 1 năm, đem thêm 1 con chó về, lây ve, bọ chét cho cả con chó già trong nhà, khiếp lắm...ngày nào cũng đè ra bắt giết, kinh cả tay...thế là mama nhờ người quen qua tiêm cho mỗi con 1 phát, hết bay, khỏe re...cũng chả rõ tiêm thuốc gì, chắc đi hỏi bác sĩ thú y thì người ta biết đấy ah...em giới thiệu mấy nhà rùi, nhà nào chích cũng hết... ;D
Bắt quả tang...

bantrevn

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #11 on: December 10, 2006, 10:22:50 PM »

Em vừa đọc được bài post của Violet, con chó của bạn í chết cách đây ko lâu vì ngộ độc thuốc trị ve rận...
Mặc dù đã chia sẻ kinh nghiệm trị ve rận cho chó nhà em rùi, nhưng ko biết các bác có quan tâm ko...Em thấy bé cún nhà Violet chết nên thương quá, post lại lần nữa để gây sự chú ý của bà con, mong rằng ko con chó nào bị chết như vậy nữa

Thuốc tiêm trị ve rận cho chó mèo do Công Ty thuốc thú y TW2 sản xuất (công ty bố *** em làm đấy ah) (29 Nguyễn Đình Chiểu, F Đa Kao, Q1,tp.hcm), giá rất rẻ(em cũng ko nhớ rõ là bao nhiều, mấy trăm đồng hay mấy ngàn đồng gì đấy), tiêm 1 lần là hết luôn, ko độc hại cho người và chó... (mới hỏi lại mama để đưa thông tin cho mọi người)
Loại này em ko biết công ty sx từ hồi nào, nhưng cái thời cách đây chục năm thì chắc chưa có, vì lúc ấy em toàn phải mua thuốc bột, pha nước tắm cho chó nhà em (cũng mua của cty bố *** em), hại người lắm, ngửi vô luốn say xỉn luôn...Nên thuốc tiêm rất tiện lợi, hoàn toàn ko gây hại cho chó, vẫn ăn uống khỏe mạnh, bình thường...
Em post ko nhằm mục đích quảng cáo gì nhá  ;D.
Bắt quả tang...

congtuhadong

• Người yêu chó
  • Xương bò -3
    • Email
« Reply #12 on: December 12, 2006, 04:06:28 PM »

Các cậu tham khảo nè . Nếu bị bọ chét hay de chó :
1. Tắm lá khoai lang đặc liên tục trong 1 tuần. 1 ngày 1 lần
2. Tắm cho nó bằng nước điếu, từ 2-3 lần liền nhau, mỗi ngày 1 lần
3. Phun thuốc chữa ghẻ vẫn bán ở Thú Y. Ngày 2 lần,1 tuần liền
4. Tiêm thuốc diệt cả ve chó, cả giun, cả ghẻ.
Tớ đảm bảo chưa có chó nhà ai nhiều ve bằng con jone nhà tớ ! Nhiều đến mức cả bộ da của nó như 1 chiếc áo giáp "ve chó" ! Cực kỳ kinh khủng! Tớ thấy có ve chó ở nhà nên ra ktra nó, vạch lông lên thì thiếu nước ngất. Kinh tởm không chịu được ! Thế rồi ngày nào cũng tắm bằng nước khoai lang, 1 lần nước điếu. 1 Tuần liền thì hết. Nhưng ở nhà thì ve ở kháp nơi , trên tường, dưới khe .... các nơi, Từ to đến bé, bò cả lên giường, vào chiếu ăn cơm... every where...Thế là một hôm dẫn con jone về bọn ve nó tấn công con jone, thấy khiếp quá cho chó đi chỗ khác luôn,Nhưng từ đó nghĩ ra cách là cho chó về dử ve, thế la mỗi ngày cho chó về dử 2 lần ! 1 tuần mới hết ! Thật khủng khiếp ! Các cậu nhớ để ý đến chó nhé! Kẻo đến lúc mệt lắm!

thuocdietbochet

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #13 on: March 21, 2012, 10:25:51 PM »

Đây là nguyên văn câu hỏi của bạn dyt84:
Minh co nuoi 1 cho xu & 1 cho becge. Cho minh hoi lam sao tri bo chet cua cho. Minh da thu du cach roi tu viec nho bac si thu y den viec dung long nao sat len than chung ....Ban co cach nao khong,giup minh voi nhe? Minh cho tin cua ban 
Ai có có kinh nghiệm về việc diệt bọ chét thi giúp bạn nhé.

Nếu nhà bạn chó mèo bị thì phải diệt ngay, ko là sẽ lây cả sang người.

Hiện chúng tôi có bán sản phẩm thuốc diệt bọ chét ở chó mèo rất hiệu quả mà ko gây độc hại đến con người cũng như chó mèo nhà bạn. Thuốc dạng xịt và dạng sữa tắm. Đảm bảo diệt 100%.

Bạn có thể tham khảo thêm tại đây.

http://rongbay.com/Ha-Noi/Thuoc-diet-bo-chet-o-cho-meo-c276-raovat-17279916.html

http://thuocdietcontrung.mysite.vn/

Ngoài ra, nếu bạn muốn tư vấn thêm. Hãy gọi tới sđt: 0165.605.3925 sẽ được trợ giúp.
« Last Edit: March 29, 2012, 01:15:34 PM by thuocdietbochet »

thanhan2510

• Thích chó
  • **
  • Xương bò -3
    • Email
« Reply #14 on: March 23, 2012, 11:10:41 PM »

*****, dầu gội cho người có độ PH kô phù hợp với dog, gội cho chó thì cũng hết bọ chét đấy, nhưng đồng thời cũng trụi  lông luôn.
bạn nói chính xác đấy, do khác nhau về độ pH mà dùng chung loại dầu gội của ng sẽ gây hiện tượng viêm da cho cún đấy