Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: Ai yêu CHOW CHOW vào đi nào, ở Việt Nam khó tìm các bé đẹp lắm!  (Read 19141 times)

VIJAY

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 0
  • Đừng nhìn em, xao xuyến quá !!! ...
    • Email

Hiện ở Việt Nam mình thấy các tiệm bán chó toàn bán Chow chow "đểu" tầm 3 triệu 1 con. Mặc dù lưỡi xanh nhưng đảm bảo dòng máu đã bị tạp pha. 1 số khác trong SG thì lại không được đẹp, đó là theo đánh giá chủ quan của mình.
 Cách đây vài tháng, mình đã qua Thai thăm nhà "cô bạn" và gặp 1 bé này. Cô bạn ấy là amin 1 club chó bên Thai cũng như VietDog chúng ta. Nhà bạn ấy sinh đc 5 bé Chow, nhưng khách hàng đã đặt và bắt hết cả, còn lại 1 bé giữ lại nuôi. Bé này đã được 2.5 tháng tuổi và rất Cute, các bạn cùng xem nhé!

http://yeucollie.vn
http://yeucollie.vn/thongtin
http://yeucollie.vn/vietnamanh

Hình trên là bố em và bé Chow đó, thông báo luôn để tránh các bình luận vô ý về người bế chó :) !
Bây giờ bé Chow đã gần 6 tháng rồi, lần tới đi bắt chó cho các bạn đặt hàng mình sẽ chụp vài kiểu về bé này, nghe nói bé này lớn và đẹp lắm rồi!

VIJAY...
« Last Edit: March 07, 2013, 10:54:54 PM by andyaus155 »

VIJAY

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 0
    • Email

Rất tiếc là giờ tìm ra mỗi tấm hình này, góc chụp rất "tự nhiên" nên đã không thể hiện hết vẻ đẹp của nó. Nhưng nhìn chung bé này rất OK, mới có 2.5 tháng mà khá bự (theo đánh giá của VIJAY) vì bé này được nuôi cực kỳ pro, chỉ ăn thức ăn sẵn và hoa quả. Mặt mũi bắt đầu chun chun và mắt đã bắt đầu Híp rất cute.
 (Em đã tẩy nền đằng sau vì hình nền là cảnh sinh hoạt gia đình bên đó nên up lên không tiện, phần ảnh còn lại là thật nguyên bản, không hề chỉnh sửa gì).

Golden

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 8
    • Email

quá đẹp!có lẽ đây mới là chowchow chính gốc!con Bi k thể nào đẹp bằng! :)
Thuong be To nhieu lam :)

VIJAY

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 0
    • Email

Con "Bi" là con nào hả Gold Đừn? Sao em không biết nhỉ !?

Golden

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 8
    • Email

đó là con mình mua hồi tháng 1!mình có chụp hình nó &post trên diễn đàn!Vj muốn nhìn nó thì vào Góc khoe khoang xem thử hen!mình mua 3tr nhưng quả thật k thể đẹp = chú nhóc này đâu!bé này nếu nói 10tr mình cũng tin!vì giá chowchow bên Trung Quốc có lần nghe 1 bạn (đang sống tại TQ luôn) nói con bình thường cũng đã 13tr (tất nhiên thuần chủng 100%)..còn đẹp chắc phải mắc hơn!
Có lẽ bây giờ giá thay đổi chút ít với lại chó nhà giá nhiều khi mềm hơn giá bán trong siêu thị,nhưng với cá nhân mình thì mình thật sự thấy bé này quá đáng yêu!thật đấy... ;)

VIJAY

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 0
    • Email

Đây! Góp thêm thông tin: Tại China và Thailand, giá Chow chow đang lên... Chứ không có giảm đâu Golden ạ.
 Con em up lên đấy, hồi đó nó 2.5 tháng có giá tầm 12 triệu (Giá đc ưu ái nhiều rồi đấy ạ), chưa tính ship về Việt Nam; mua của người nuôi luôn nhé, thậm chí là còn có thể nói là người quen đấy ạ, vì em sang Thai hay "ở nhờ" nhà bạn này 1-2 hôm rồi mới đi tiếp...
 Theo mình thì nếu có thời gian tìm hiểu để mua thì cũng có thể VIJAY mua được bên Thailand 1 bé giống thế này. Nếu không cần Phả hệ và Danh tiếng chó bố *** thì có lẽ mềm và dễ mua hơn.

Bạn ấy có dẫn ra con bố - con ChowChow đẳng cấp thi đấu có giá trên NĂM MƯƠI NGHÌN ĐÔ LA 1 em, nghe choáng chưa ạ !!!... Hôm tới nếu có thể em chụp hình cho cả nhà xem mấy con đó, Cup + Bằng khen treo đầy phòng...

« Last Edit: June 04, 2008, 03:58:17 PM by VIJAY »

kemkem

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 2
    • Email

mình ko thích những chú chó xuất xứ từ China như con quán mao,chow chow với cả sharpei  :D nhất là con quán mao,nhìn như chó thui,ko đỡ được  :'(

Golden

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 8
    • Email

Vj chụp hình con bố cho mình &các bạn khác xem với!
@Kemkem:mình rất thích giống này dù cũng k có cảm tình nhiều với những sản phẩm "made in China"...nhưng đó cũng là tùy loại thôi...ghét TQ ở cái sự "làm giả lan tràn",ghét ở cái sự "k màng đến mạng sống của người dân khi sản xuất ra hàng loạt chất độc hại trong thực phẩm" v.v..chứ con cún thì nó cũng đâu có tội gì đâu bạn...mình thấy chowchow nó cũng béo ú ,đáng yêu mà!nó cũng quấn chủ lắm đó! :)

dOllxxkiSs

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0

í...e thĩ giống Chơ Chơ nay` lắm na`,nó có fải loại chó của Trung Quốc ko? Lớn lên nhìn trông như con Sư Tử ấy.  :-*...Mún có em nay` ma` mắc quá :( ko biết chúng có nuôi khó ko  :(
tỚ la` em gái Thị nỞ :)~

playyard25389

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

Minh thik chow chowtu lâu rùi,hồi xem cai phim gi về bộ tộc ở mông cổ.Con này mặt nhìn "ghét"không chịu được^^.Ban vj vui lòng ađ thêm hình của chó bố nha.Nhìn cho đỡ thèm ;D

Antilove

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

ực!bây giờ em mới được biết bé này tên chowchow..yêu không chịu nỗi...nhìn là mún ôm ghì vào người....quả thật rất đẹp nhưng chắc phải đợi vài năm nữa em mới mua nỗi,hjc mắc quá àh...hôm thứ6 con đốm nhà em mới qua đời nên bây giờ bà già ko chó nuôi nữa,nó mất mà bà già khóc suốt mấy ngày nay...hjc...

kingsley2901

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0

ban gi oi, ban co the xinh cho minh 1 em chow duoc k? minh thich no lam, ban giup minh nha. co mac lam k ah? ^^

lehoangdn

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò -51
    • queenbeaglevn.com
    • Email

chow chow đẹp quá, có điều kiện sẽ chơi dòng này, mà hình như nghe nói dòng này phải chăm sóc bộ lông kỹ lắm phải không ta?
Queen Beagle Kennel - Đà Nẵng
HP:093.345.5161
YH: queenkennel@yahoo.com
FB: Queen Kennel Đà Nẵng
WEB: queenbeaglevn.com

sieunhanga88

• Người yêu chó
  • Xương bò 0
    • Email

Bạn oy cho mình sđt với , mình muốn mua e chow chow này , giá cả thế nào hả bạn .
Sđt của mình 0987 303388

vanhiep1974

• Người yêu chó
  • Xương bò 6
    • Email

quá đẹp