Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: cần hướng dẫn mua chó phú quốc ở đảo phú quốc  (Read 7477 times)

pulipuli

• Mê chó
  • Xương bò 1
cần hướng dẫn mua chó phú quốc ở đảo phú quốc
« on: February 01, 2008, 11:59:42 PM »

nhà mình tính mùng 4 này đi phú quốc chơi.đi xe ra rạch giá rồi đi tàu ra pq.mình tính ra đó bắt 1 em chó pq về nuôi nhưng ko rành lắm về giá cả và ko bít khi vận chuyển vào đất liền nó có bị bệnh gì ko vì có người nói là khi đi tàu vô mình phải mang theo ít đất cát nước ở ngoài đó cho nó nếu ko vào nó bị bệnh là sẽ chết.có anh chị em nào có thể giúp mình giải thích hướng dẫn giúp mình với.và cho mình xin cái giá tiền trung bình 1 em rẻ nhất ở ngoài đó là bao nhiêu tiền?cám ơn nhiều

always_tasty

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 23
    • Email
Re: cần hướng dẫn mua chó phú quốc ở đảo phú quốc
« Reply #1 on: February 02, 2008, 08:53:42 AM »

trùi ui bác ơi, em xin ngăn bác bác nhá, ra tận đấy mua làm jì cho khổ... chó thì cũng chẳng còn bao nhiêu em đẹp, mang về lại sợ bệnh tật, nói chung vất vả lắm... bác muốn mua PQ thì ở SG thiếu jì chó đẹp tha hồ mà chọn, lai ko sợ bệnh tật hay lạ nước lạ cái jì...bao nhiêu chó đẹp ngoài đó các bac SG đã gom hết rồi... 1 vài góp ý của riêng em nhá... Thân

Số xăm của dế: 0938 796 697

pulipuli

• Mê chó
  • Xương bò 1
« Reply #2 on: February 02, 2008, 11:44:32 AM »

cám ơn bạn đã góp ý,tại đợt này là em đi chơi thôi sẵn ra ngoài đó nên muốn bắt 1 em về nuôi chơi.ở trong đây mua 1  em mắc quá.muốn tìm 1 em lai lai rẻ rẻ cũng ko có.bây giờ hiếm có chó lai mà có xoáy lưng quá.em cũng ko cần thuần chủng đẹp đâu em chỉ cần có xoáy lưng là ok rồi vì pq em thấy nó có lai đi nữa thì cũng khôn à

loanxinh89

• Lost puppy
  • Người yêu chó
  • *
  • Xương bò -26
    • Email
« Reply #3 on: May 18, 2008, 08:51:15 AM »

khoảng bao tiền 1 e PQ

billychan

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
« Reply #4 on: May 18, 2008, 09:10:06 AM »

*Không hẳng chó ngòai đảo đã được gom hết bạn ạ,Bạn có ý định rước về thì không sao hết bạn ạ,theo thị trường vì hàng phú quốc quá hút nên hiện tai ngòai đảo vẩn có phú quôc lai giửa chó thái bạn ạ,nếu bạn thật sự muốn mua ,đừng ra  mấy shop mà mua,bạn tìm đến nhà dân.phần vì đa phần dân hô nuôi là thuần chủng(không mang tính chắc chắn bạn ạ) ít lai lắm,bạn nên đi sâu vào đảo xác xuất có 1 phú quốc thuần chủng cao hơn.
về vận chuyển : bạn đi xe--> và tàu không vấn đề. bạn có thể nhờ bác tài tí là ok hết,tàu hỏa củng vậy,bạn để gần chổ bạn ngồi là không xong,tuy nhiên cái gì cung không có sự giúp miểnphí  ;D chut it quà cáp cho bác tài la được,vì thân hình chó phú quốc khong lớn lắm nên bạn không lo,đừng lấy con trưởng thành là được bạn ạ
về giá cả: giá ngòai đảo không mắc như trong sải gòn.
nên ban yên tâm.mình cụng cho bạn biết giá cả ở sài gòn.nếu là ph1u quốc lai chó thái gia giao động từ 1-2t...đẹp hơn thì vài  triệu.
Nhưng phú quốc thuần chủng ,đẹp hội đủ các yếu tố: giá rẻ cụng khỏang 30t bạn ạ,tuy nhiên giá cả luôn giao động phụ thuộc vào ngươi bán và người mua bạn ạ.

KeKhoHieu

• Ngoại Hạng
  • Xương bò 3
    • Email
« Reply #5 on: May 31, 2008, 11:18:34 PM »

*Không hẳng chó ngòai đảo đã được gom hết bạn ạ,Bạn có ý định rước về thì không sao hết bạn ạ,theo thị trường vì hàng phú quốc quá hút nên hiện tai ngòai đảo vẩn có phú quôc lai giửa chó thái bạn ạ,nếu bạn thật sự muốn mua ,đừng ra  mấy shop mà mua,bạn tìm đến nhà dân.phần vì đa phần dân hô nuôi là thuần chủng(không mang tính chắc chắn bạn ạ) ít lai lắm,bạn nên đi sâu vào đảo xác xuất có 1 phú quốc thuần chủng cao hơn.
về vận chuyển : bạn đi xe--> và tàu không vấn đề. bạn có thể nhờ bác tài tí là ok hết,tàu hỏa củng vậy,bạn để gần chổ bạn ngồi là không xong,tuy nhiên cái gì cung không có sự giúp miểnphí  ;D chut it quà cáp cho bác tài la được,vì thân hình chó phú quốc khong lớn lắm nên bạn không lo,đừng lấy con trưởng thành là được bạn ạ
về giá cả: giá ngòai đảo không mắc như trong sải gòn.
nên ban yên tâm.mình cụng cho bạn biết giá cả ở sài gòn.nếu là ph1u quốc lai chó thái gia giao động từ 1-2t...đẹp hơn thì vài  triệu.
Nhưng phú quốc thuần chủng ,đẹp hội đủ các yếu tố: giá rẻ cụng khỏang 30t bạn ạ,tuy nhiên giá cả luôn giao động phụ thuộc vào ngươi bán và người mua bạn ạ.

Những phần trên thì tôi gần như đồng ý hết. Chỉ bổ sung thêm chó trong dân thì chỉ lai cho ta hay chó Bec để to con hơn thôi chứ không lai chó Thái. Nhưng câu cuối tôi không đồng ý rồi. Tôi đã từng mua trực tiếp trong dân những con PQ rất chuẩn, khôn và săn bắt rất giỏi. Có con thì tốn 2 hay 3T, cũng có con 5t, 7T hay 10T có con cũng phải cả chục mà không bán (vì họ coi nó chả khác gì 1 thành viên trong gia đình và nó cũng xứng đáng thế thật), nhưng cũng có con chỉ cần 1 bữa nhậu là xong.
Sống ra sao để sau này không hối tiếc.
Chết như thế nào để không uồng công sinh thành, dưỡng dục của *** cha.

Everything is dust in the wind

pqnguhanhson

• Thành viên
  • *
  • Xương bò -1
    • Email
« Reply #6 on: August 13, 2011, 06:10:55 PM »

Hơ! Chào bác.
Em đang ngủ mà thấy các bác bàn luận sôi nổi quá thức giấc lun. Có chút về hiểu biết chó phú quốc do cũng đã từng nhiều lần ôm hận khi mua phải chó lai. Nói chung là muôn hình vạn trạng lắm.
Số là lúc trước nghe nhiều về loài chó này, em cũng quyết lên sài gòn ( ở hoomon)tìm tình yo của mình. Chân ướt chân ráo + với cơ bản của hiểu biết. Em được xe ôm dẫn đến Lê Hồng Phong tìm chó. Tìm mãi em thấy được chú chó màu đen tuyền, như hiểu ý ông chủ liên cho mình nguyên loạt đại bác: Chó này xoáy yên ngựa hiếm lắm đấy, xem màu đen tuyền của nó ánh lên kìa, mắt nâu, rồi thì màng chân, tai đứng đủ cả. Chốt lại giá 2tr với con chó được 4 tháng thì xem như em được thoả lòng ước mong. Em nuôi nó được 1 tháng, thì có khách( nhà em bán trang trí nội thất) con chó sủa và đề phòng, rồi thì em cũng nổ giống người bán cho em trước kia mà không bik mình múa rìu qua mắt thợ. Chốt lại 1 câu: Chó lai, bàn chân xoè rộng, mặc cho nó có màn vẫn phán như vậy. Rất buồn em đi tìm hỏi thì chính xác. Cạch đến già em không dám mua chợ.
Lần 2 lên mạng tìm nơi uy tín thấy có rất nhiều trại: có trại gần nhất ở Q.12 mình ko tiện nói tên: Chó màu vàng lửa, có bớt lưỡi, lông ngắn và sát, kích thước cao nói chung là đẹp. Bác mình dưới miền Tây lên phán câu: phú quốc lai chó thái rồi. Nếu lai như vậy sẽ cho ra chó đẹp hơn. kích thước lớn hơn nhưng bản năng lại ko được như pq. Điều đặt biệt là chó pq bàn chân chụm lại các ngón giống chân ngựa, đi nước kiệu, chiều dài thân lớn hơn chiều cao, lồng ngực hẹp và dài xuống gần gối, bụng thon, lông đuôi dài bó sát vào da, lông giống như dây cước. hic2@ đau lòng đến 2 lần thôi thì bác bik thì nhờ bác mua. Bác trả lời mà mình choáng: Giờ có xuống pq còn khó tìm hơn ở sài gòn, chó tốt bị dân sài gòn gom gần hết rồi. không mua trong trại nếu chịu đi sâu vào nơi thôn xóm chuyên đi săn thì có thể tìm được 2 con là tối đa. Giá thì hên xuôi có khi 1000$ họ cũng ko bán. Giá bao nhiêu ko thành vấn đề nhờ bác về tìm đến nay vẫn chưa tìm được đúng như con chó bác tả, mà ko bik chắc còn tiêu chuẩn như vây nữa ko? 0909772517. hi vọng trong ngày sớm nhất sẽ có được tình yo đích thực.

nguyentaitt

• Người yêu chó
  • Xương bò -1
« Reply #7 on: August 14, 2011, 10:29:15 AM »

Ở vùng Bạc Liêu nơi tôi đang công tác có rất nhiều chó có xoáy lưng, thôi thì đủ sắc lông, kiểu dáng.

binhthuong59

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
« Reply #8 on: March 12, 2012, 09:43:55 AM »

Tôi cũng muốn mua 1 em phu quốc để nuôi . Loại rặt giống PQ đạt tiêu chuẩn . Mong các bạn cho tôi 1 lời khuyên và mua chó ở đâu .

leloc

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 7
    • Email
« Reply #9 on: March 12, 2012, 12:25:58 PM »

Cứ từ từ, đó là câu tôi khuyên các bạn, hảy xem kỹ truớc khi mua nếu được thì nhờ người xem giúp, đừng hấp tấp mà mang bệnh tức. Có thề xem trang mua bán của diễn đàn, hoặc trang siêu thị thú nuôi cây cảnh của : 5giay.vn