Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: H'MÔNG CỘC  (Read 19845 times)

hoàng thân hg

• Người yêu chó
  • Xương bò -10
    • Email
H'MÔNG CỘC
« on: November 09, 2010, 08:42:22 PM »

các bác sem thế nào? đây là con mình để giống,chứ cứ đà các nhà buôn trung quốc sang vn mua chó thế này thì chưa đầy 2 năm nưa là dòng H'mông cộc sẽ biến mất .và mình hi vọng không chỉ giêng mình và cả mọi người nữa hãy chung tay bảo vệ và phát triển giông nòi loại chó này 

sông có khúc , người có lúc .

hoàng thân 01697.051.645

manhtuan

• Người yêu chó
  • Xương bò -3
Re: H'MÔNG CỘC
« Reply #1 on: November 09, 2010, 09:42:21 PM »

đồng ý với bác luôn :D gìn giữ bản sắc

giapkc1102

• Đam mê Rott & Gsd
  • Super dog
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 246
  • 1 mãnh hổ hơn 10 thỏ đế
« Reply #2 on: November 09, 2010, 09:47:07 PM »

Đẹp quá, bác trần danh tuyền cũng để lại 1 con làm giống giống y con 1 của bác......... ???

hoàng thân hg

• Người yêu chó
  • Xương bò -10
    • Email
« Reply #3 on: November 10, 2010, 08:41:01 AM »

thì mình và bác trần danh tuyên cùng ở hà giang mà .mình và bác ấy đang có ý định mở trại giống trước khi các nhà buôn trung quốc chưa thu gom hết nhưng với thực trạng giá chó bán ra không bằng giá chó thịt thế này thì buồn quá nếu cứ đà này thì chỉ nuôi được 1 2 em cộc chơi thôi
« Last Edit: November 10, 2010, 08:43:17 AM by hoàng thân hg »

hoàng thân 01697.051.645

giapkc1102

• Đam mê Rott & Gsd
  • Super dog
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 246
« Reply #4 on: November 10, 2010, 08:53:43 AM »

thì mình và bác trần danh tuyên cùng ở hà giang mà .mình và bác ấy đang có ý định mở trại giống trước khi các nhà buôn trung quốc chưa thu gom hết nhưng với thực trạng giá chó bán ra không bằng giá chó thịt thế này thì buồn quá nếu cứ đà này thì chỉ nuôi được 1 2 em cộc chơi thôi
Sao lại ko bằng giá chó thịt, chó to thì đúng là khó bán, nhưng chó con thì dễ bán hơn mà bác, đang định lên Hà Giang chơi đây bác và bác tuyền làm hướng dẫn viên Du lịch nhé.

Trần Danh Tuyên

• Mê chó
  • Xương bò -6
    • Email
« Reply #5 on: November 10, 2010, 10:20:13 AM »

Sao lại ko bằng giá chó thịt, chó to thì đúng là khó bán, nhưng chó con thì dễ bán hơn mà bác, đang định lên Hà Giang chơi đây bác và bác tuyền làm hướng dẫn viên Du lịch nhé.

Bác Giáp nên đi thằng em đang làm thịt nướng buổi tối đấy ạ.
Mời bác vài xiên và một chai 65 ok không bác?
Chú này là đệ tử của em tên thân. Vì em không có thời gian đi tìm cộc và các dòng chó khác cho anh em ở diễn đàn nữa.
Nên đang truyền thụ lại một ít kinh nghiệm cho em nó chọn chó. Giờ em chỉ nuôi được vài chú thôi, thời gian đi lần chó chắc là không được như trước nữa rồi. Còn các bác nên thì bọn em ok làm hướng dẫn viên luôn.
Mà con bồ của bác nằm ở chỗ nào ở Hà Giang đấy nhượng lại cho em được không?

Nguyễn Hà

• Mê chó
  • Xương bò -35
    • Email
« Reply #6 on: November 10, 2010, 11:23:41 AM »

Ông Giáp có đi thật không? Tầm tết dương lịch anh em mình làm chuyến thăm anh em trên đó.
Nguyễn Hà - 0973907337

giapkc1102

• Đam mê Rott & Gsd
  • Super dog
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 246
« Reply #7 on: November 10, 2010, 11:50:19 AM »

Ông Giáp có đi thật không? Tầm tết dương lịch anh em mình làm chuyến thăm anh em trên đó.
Nói thật chứ ai mà dỗi hơi mà đùa với bác.....

Blackbear

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 1
    • Email
« Reply #8 on: November 10, 2010, 11:52:38 AM »

Nếu có con mầu đen (ảnh trên cùng), thì em cũng xin nuôi bảo tồn 1 con.

htp

• Thành viên
  • *
  • Xương bò -1
    • Email
« Reply #9 on: November 10, 2010, 01:55:00 PM »

chó của bác hoangthan hg đẹp quá. bác chỉ giùm trong nam có ai có chó con không bác chỉ giùm em với.

Trần Danh Tuyên

• Mê chó
  • Xương bò -6
    • Email
« Reply #10 on: November 10, 2010, 02:05:15 PM »

chó của bác hoangthan hg đẹp quá. bác chỉ giùm trong nam có ai có chó con không bác chỉ giùm em với.

Bác có thể liên lạc với Trần Huy Hoàng ở Đồng Nai bên Vietpet ấy. ông ấy có con mực nhảy giống với thằng vện chuẩn bị để rồi đó.
May mắn thì được một viên gạch.

hoàng thân hg

• Người yêu chó
  • Xương bò -10
    • Email
« Reply #11 on: November 10, 2010, 02:34:21 PM »

đối với những người đam mê chó như mình thì mua bán còn rễ chứ còn các ông ở trên bản, làng họ cũng có mua nhưng mua được 1 con chó thì phải mất 1 buổi sáng để mặc cả mà có mặc cả được thì họ cũng mang về nuôi để trông nhà đến khi lớn thì họ lại bán chó thịt thôi .mà mình để ý dạo này các quán thịt chó mọc lên nhiều hơn thì phải .
nếu các bác có nhã ý lên hg chơi 1 chuyến thì ae tôi sẵn sàng đưa các bác đi thăm quan , lên vùng cao uống rượu ngô ăn thắng cố ngựa và cả mèn mén nữa chứ về nhà thì có quán thịt nướng của a tuyên rồi 
mà cũng khá khen cho bác tuyên nhà mình là bác ấy không bao giờ có ý định nướng thị chó cả ,cho dù có người bảo bác tuyên là làm có lãi
« Last Edit: November 10, 2010, 02:43:23 PM by hoàng thân hg »

hoàng thân 01697.051.645

giapkc1102

• Đam mê Rott & Gsd
  • Super dog
  • Chú chó trung thành
  • Xương bò 246
« Reply #12 on: November 10, 2010, 11:29:30 PM »

OK, mình đã ăn thắng cố ở dưới hn, còn thắng cố trên đó nghe nói người dưới này ko quen, ko ăn nổi hihi...

duysk

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 5
« Reply #13 on: November 12, 2010, 11:54:40 AM »

mấy chú này đẹp quá  :P

mechoxoay

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 0
« Reply #14 on: November 12, 2010, 12:17:28 PM »

các bác sem thế nào? đây là con mình để giống,chứ cứ đà các nhà buôn trung quốc sang vn mua chó thế này thì chưa đầy 2 năm nưa là dòng H'mông cộc sẽ biến mất .và mình hi vọng không chỉ giêng mình và cả mọi người nữa hãy chung tay bảo vệ và phát triển giông nòi loại chó này 

Con đen và con vện đẹp quá, em nó được bao nhiêu tháng rồi bạn ơi? chúc mừng chủ thớt nhé (mình cũng đang muốn nuôi một em cộc  không biết chó đẹp như của bạn trên đó có nhiều không? giá cả thế nào nhỉ ( bạn có thể giới thiệu cho mình được không? ??? email: caominh6789@gmail.com)