Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: [HCM]Có ai từng tham quan siêu thị chó Phương Anh 223A Nguyễn Văn Luông,Q6 chưa?  (Read 18818 times)

MAT

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

Em tính mua thêm 1 em Chihuahua để nuôi ( hoặc mua 1 em Pinscher đực cho em gái Pinscher cái nhà em ) nhưng em băn khoăn ko biết mua ở đâu cho được vì nghe nói ngoài LHP chó bệnh nhiều quá.Nghe là chổ siêu thị chó này bán cũng ổn lắm nên ai đã từng đi cho em xin ý kiến với? Chổ này về chủng loại có nhiều ko? Giá cả có đắt quá ko?

PS: mà Chihuahua hay Pinscher thì giá của nó cỡ bao nhiêu các bác nhỉ? Lúc trước em gái Pinscher của em là ngừoi ta cho nên em cũng ko rõ giá lắm :D.

KeKhoHieu

• Ngoại Hạng
  • Xương bò 3
    • Email

Ở đây gần nhà tôi, ít khi có chó đẹp nhưng giá luôn ở trên trời!
Sống ra sao để sau này không hối tiếc.
Chết như thế nào để không uồng công sinh thành, dưỡng dục của *** cha.

Everything is dust in the wind

lnquynhanh

• Thành viên danh dự
  • Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 38
  • Taito là số 1
    • Email

Chó ở đây bệnh nhiều nên ở gần nhau cũng dễ bị bệnh. Nói chung là do mình đi chọn có kinh nghiệm hay ko thôi, Qa có 2 bé mua ở đây 1 chihuahua lai pischer 1 em pug. Em chihuahua thì khỏe mạnh còn em pug thì đi về nơi xa lắm rồi. Bạn nên rủ người nào nhiều kinh nghiệm đi cùng để chọn được chú chó khỏe mạnh. Còn giá cả phải trả giá sát vào họ hét cũng trên trời lắm

benben

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

Mình thấy nên tìm một nhà nào đó có chó đẻ thì tốt nhất.Còn nếu ra tiệm thì phải thật tinh tường nếu ko thì mua lầm chết.E may mắn được mua con cocker ở nhà người wen nên an tâm. ;D

diepanh

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0

tui khuyên bạn đừng nên mua ở đây , tuy chó ở đây có giấy tờ , chích ngừa hẳn hoi nhưng toàn chó dạt không , giá cao lắm , muốn mua thì tìm nhà nghệ nhân nào đó trên diễn đàn vừa dc chó đẹp mà ít bệnh
 vì bị một lần rồi nên tui không dám bén mản tới shop nữa , chẳng là có mua một con rott ở đây , giấp tờ , chích ngừa đầy đủ ,thế mà mua về nhà có một bữa thôi con chó bị khô mũi ,bõ ăn ói ,ị ra máu nghi bị care nên cho đi thú y đúng y như rằng nó bị nhiễm care , gọi đến shop thì bị phăng vào mặt :"mua rồi phải chịu., họ không có trách nhiệm , miễn chó có giấy tờ ????" >:( tức thật , đã vậy con chó bị đủ thứ bệnh dù mới về nhà tui nào care , viêm da nặng đến nỗi chữa không dc luôn , một tuần sau người đầy ghẻ ,rụng lông , bàng hoàng cả người ,lần đầu mua chó ở đấy hoảng thật , con chó phải chuyển đi chỗ khác cho một  người bạn bên vietpet , nghĩ lại thấy tội cho nó còn nhỏ mà khổ , không giúp dc gì cho nó phải cho người khác , nghĩ đến không dám mua chó nữa

KeKhoHieu

• Ngoại Hạng
  • Xương bò 3
    • Email

Cô nàng KimPhuong cũng mua con chi chít chít ở đây á! Bây gìơ cả đống bệnh. Bỏ thì không thể, nhưng cứ tiếp tục mãi thì cũng tội cả nó lẫn bản thân.
« Last Edit: June 17, 2007, 06:07:49 PM by KeKhoHieu »

thachdang

• Người yêu chó
  • Xương bò -1
    • Email

uh đúng đấy theo mình thì bạn tim chó nhà đẻ theo lời các bạn ay di nhu the la tốt 1.nhà mình có 4 con 3 con chó nhà thì khỏe còn con mua tên siêu thị thi eo oi benh suot viem da minh chich ca 8 tuan chua het

kolarum

• Thành viên
  • *
  • Xương bò 0
    • Email

mấy bác đừng có phê phán như thế chứ ! chó ở đây tuy em không biết có thuần chủng hay không nhưng con nào con nấy đẹp ra phết ! với lại ông cậu của em có mua ở đây 1 con ChowChow thế mà nó có bệnh tật gì đâu ngược lại còn thông minh khỏe mạnh nữa là ! tốt nhất là bạn đi mua nên dắt theo 1 người có kinh nghiệm ! còn việc phê phán không phải là hay dù shop có thiếu trách nhiệm như diepanh nói thì mình cũng không nên bỏ mặc nó như vậy ! nuôi chó cần có tấm lòng yêu chó thì mới nuôi được
Kolarum@yahoo.com
Mua gấp Pug hoặc bull dưới 5 tháng giá rẻ

KeKhoHieu

• Ngoại Hạng
  • Xương bò 3
    • Email

Chó ở đây toàn thu mua từ những người nuôi chó là chính, cũng có nhập nhưng từ bên Tàu thôi! Nhưng bán ra so với giá gốc khoảng gần gấp 2 lần à!
  Bạn có suy nghĩ như thế cũng hay, nhưng nếu vấp ngã vài lần sẻ hiều thế nào là kinh nghiệm xương máu của người đi trước!

Jenean

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 0

Thôi,tui xin chào thua cái siêu thị này lun!!! tui mua 2 con ở đây ,bị lừa hết 1 con,tui còn giữ giấy tờ đàng hoàng ,k tin cho mấy bạn xem!!!
Tui mua 1 con Chihua 2tr và 1 con 1tr8 .
Lúc mua con 2tr, tui nghe thấy nó khẹc khẹc(giống như có đàm) tui hỏi bị gì thì nhân viên (NV) kiu là "đó là tiếng của nó" . Tui lần đầu tin mua nên tin sái cổ .
Đem tới Dr nói là bị viêm fổi ( cha này cũng xạo - do siêu thị giới thiệu - chít wài hông hết ) .
đến giờ nó vẫn chưa khỏi khẹc khẹc mà còn lây wa cho bé lulu ( chihua - 1tr8 ) đang kím Dr cho 2 đứa

Thôi sợ rồi , bạn ơi,nếu bạn mún mua thì xem cho kỹ ,đừng để như tui . Tiền k tiếc với cái gì mình thươngnhưng thấy nó cứ khẹc khẹc wài mà không hết tui đau lòng lăm !!!

Xin lỗi siêu thị PA nhưng tui nói hoàn toàn sự thật !!!

vinhangel

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 1

ghê quá,nghe xong hết dám mua chó ở đó rùi,tiền mất tật mang
I like dogs

lnquynhanh

• Thành viên danh dự
  • Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 38
  • Taito là số 1
    • Email

Thôi,tui xin chào thua cái siêu thị này lun!!! tui mua 2 con ở đây ,bị lừa hết 1 con,tui còn giữ giấy tờ đàng hoàng ,k tin cho mấy bạn xem!!!
Lúc mua con 2tr, tui nghe thấy nó khẹc khẹc(giống như có đàm) tui hỏi bị gì thì nhân viên (NV) kiu là "đó là tiếng của nó" . Tui lần đầu tin mua nên tin sái cổ .
Đem tới Dr nói là bị viêm fổi ( cha này cũng xạo - do siêu thị giới thiệu - chít wài hông hết ) .
đến giờ nó vẫn chưa khỏi khẹc khẹc mà còn lây wa cho bé lulu ( chihua - 1tr8 ) đang kím Dr cho 2 đứa

Thôi sợ rồi , bạn ơi,nếu bạn mún mua thì xem cho kỹ ,đừng để như tui . Tiền k tiếc với cái gì mình thươngnhưng thấy nó cứ khẹc khẹc wài mà không hết tui đau lòng lăm !!!

Bạn đem cún đến Bác sĩ Tùng 143 Nguyễn Văn Cừ nghe nói có mấy em chihuahua đến đây chữa bệnh khọt khẹt này đã khỏi hẳn rồi. Chúc cún cưng nhà bạn mau khỏe!

Jenean

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 0

Bạn đem cún đến Bác sĩ Tùng 143 Nguyễn Văn Cừ nghe nói có mấy em chihuahua đến đây chữa bệnh khọt khẹt này đã khỏi hẳn rồi. Chúc cún cưng nhà bạn mau khỏe!
dạ,e đã chít ở đó liên tục mỗi ngày và gần 1tháng -1,5 tháng ====> không hết ! E xin pó tay ! >:(

KeKhoHieu

• Ngoại Hạng
  • Xương bò 3
    • Email

Vấn đề không phải là BS nào già hay trẻ, giỏi hay dở, lấy đắt hay rẻ ! thuốc cũng chỉ hỗ trợ phần nào thôi! Bị cái khoản hô hấp thì điều trị hơi lâu chứ không phải đi gặp BS 1 phát là hết ngay được! Chủ yếu là người nuôi phát hiện sớm mang đi giải quyết ngay thì chóng khỏi thôi! Mà cái giống bệnh này thì hay bị lại lắm! Thời tiết thay đổi tí, tắm táp hơi quá 1 tí là chuẩn bị tiền và thời gian đi tìm bs nữa thôi!
  Còn cái khoản STPA này thì tai tiếng quá nhiều rồi! Củ yếu tới xem cho vui thì được chứ người mua cũng chả còn mấy như ngày xưa! Nhân quả mà! Cái gì chả có giá của nó! Lừa thì chỉ 1 lần là củng! Chà ai dại mà cứ mang tiền đi rước cái khổ về thân mãi đâu!
  Chắc chỉ còn vị kolarum là thích mua chó ở đây thôi! ;D Chúc luôn may mắn như người cậu của bạn nhé! ::)
« Last Edit: July 14, 2007, 07:53:22 PM by KeKhoHieu »

lovepug

• Mê chó
  • Xương bò 24
    • Email

Wow , thì ra mình cũng bị Phương Anh petmart chỉ đi BS Tùng đó, cha này đem vào là nói viêm phổi ah,,, mà mình đã báo cáo tình hình em nó bỏ ăn, đi ngoài màu đen rồi, vậy mà chích viêm phổi ko thôi,,,ko lo chích thuốc tiêu chảy cho em nó,,,làm em nó về nhà bệnh tiêu chảy hành bán sống bán chết,,, may là mình có linh tính, ko đi ông đó nữa mà đi BS thú y gần nhà, bà đó già rồi nhưng nhiều kinh nghiệm, chữa cho em nay đang từ từ bình phục...
 Nếu nhà ai gần Quận 11 thì nên đem đi 321 Nguyễn Thị Nhỏ, thạc sĩ thú y NGUYỄN THỊ CẨM VÂN cũng tốt đó,,, riêng nhà mình thì ở quận 1 , đi chỗ bác sĩ già này nhà ko có số, khó chỉ wa'....