Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Username: Password:

Author Topic: cún con bị nôn mửa + đi ngoài  (Read 8047 times)

huongtra9696

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 1
  • lucky bé bỏng , yêu bé nha^t' :=x!~
    • Email
cún con bị nôn mửa + đi ngoài
« on: March 11, 2010, 08:38:02 PM »

các anh chị chú bác có thâm niên nuôi và chăm sóc chó , giúp em với  :-[:
chó nhà em nuôi được khoảng 3-4 tháng , hôm coa bắt đầu tỏ ra mệt mỏi không thích đi chơi , thích ngủ và nằm nhưng vẫn ăn khỏe như thường . Hôm nay em cho nó ăn , chưa ăn hết bát cơm nó đã vào chuồng nằm , một lúc sau nôn ( nôn 2 lần thì không nôn nữa ) , đi ngoài phân lỏng sệt sệt có màu xanh lá ( ko dám ngửi ) , vì *** không cho mang ra bác sĩ thú y nên em tự ra đấy hỏi và bác sĩ bảo là cho uống SMECTA ( ngày 2 lần sau khi ăn . mỗi lần uống 1,5g ) . Hiện h em cún đang nằm ngủ mệt mỏi lắm . Liệu nó có bị làm sao ko ? em lo cho nó cóa T.T :-\

fatcat9993

• Người yêu chó
  • Xương bò 0
  • Lợn yêu của chị
    • Email
Re: cún con bị nôn mửa + đi ngoài
« Reply #1 on: March 11, 2010, 09:15:10 PM »

Chào em, chó con bị nôn mửa + đi ngoài là dấu hiệu rất nguy hiểm đấy! Em mời bác sĩ về khám + tiêm cho cún ngay đi.

Tạm thời để chữa triệu chứng đi ngoài thì em nên cho chó uống SMECTA như bác sĩ nói + thêm BISEPTON ngày nửa viên, nhét vào miệng chó rồi đổ nước xuống nều không chịu nuốt.

Nếu chó có nôn thì sau mỗi lần nôn em pha nước đường Glucô cho nó uống. Nôn ra bao nhiêu cho uống bù bấy nhiêu.

Cố gắng cho ăn, nấu cháo hoa rồi bón cho nó cũng được em ah. Cho ăn nhạt thôi.
Chúc cún nhà em chóng khỏe! :)
Mèo yêu chó :x

huongtra9696

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 1
    • Email
« Reply #2 on: March 11, 2010, 09:24:22 PM »

Chào em, chó con bị nôn mửa + đi ngoài là dấu hiệu rất nguy hiểm đấy! Em mời bác sĩ về khám + tiêm cho cún ngay đi.

Tạm thời để chữa triệu chứng đi ngoài thì em nên cho chó uống SMECTA như bác sĩ nói + thêm BISEPTON ngày nửa viên, nhét vào miệng chó rồi đổ nước xuống nều không chịu nuốt.

Nếu chó có nôn thì sau mỗi lần nôn em pha nước đường Glucô cho nó uống. Nôn ra bao nhiêu cho uống bù bấy nhiêu.

Cố gắng cho ăn, nấu cháo hoa rồi bón cho nó cũng được em ah. Cho ăn nhạt thôi.
Chúc cún nhà em chóng khỏe! :)
cảm ơn anh nhìu lắm :X

Thanhnguyentrung82

• Ngoại Hạng
  • Xương bò 446
    • Email
« Reply #3 on: March 12, 2010, 08:24:55 AM »

Theo mình, tạm thời ngừng cho ăn để đường ruột được nghỉ ngơi, tập trung cho uống thuốc Bisepton, pha đường Gluco cho uống. Chó đi ngoài bị mất nước, phân màu xanh (như phân ngan, ngỗng) mùi tanh rất tởm, nặng hơn là màu nâu, đen, nôn khan nước vàng rùi...
Thành Nguyễn 0986 683 888

www.rottweler.com.vn

huongtra9696

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 1
    • Email
« Reply #4 on: March 12, 2010, 07:08:18 PM »

hôm nay mình mang cún ra bác sĩ thú y gần nhà ( đầu Nghi Tàm ) ,nó tiêm tiêm chích chích cái gì mà về nhà được 2 tiếng thì chó di ngoài ra máu nằm thở hồng hộc , rồi mình đi học ( *** mình trông nó ) chiều về đã nghe *** mình nói là nó chết rồi , buồn cóa , mình sẽ ko bao h nuôi chó nữa T.T

huongtra9696

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 1
    • Email
« Reply #5 on: March 13, 2010, 11:28:05 PM »

hôm nay mình mang cún ra bác sĩ thú y gần nhà ( đầu Nghi Tàm ) ,nó tiêm tiêm chích chích cái gì mà về nhà được 2 tiếng thì chó di ngoài ra máu nằm thở hồng hộc , rồi mình đi học ( *** mình trông nó ) chiều về đã nghe *** mình nói là nó chết rồi , buồn cóa , mình sẽ ko bao h nuôi chó nữa T.T
hóa ra *** mình mang sang nhà bà ô-xin để , tại *** mình nghĩ là nó bị ăn phải miếng thịt có dao lam bên trong. Bây h mình mang em nó về rồi , nó không nôn mửa , không đi ị nửa ( chẳng hỉu phân như nào rồi , chắc tại em nó không ăn rỳ nên không có chất thải ) đặc biệt nó rất thích uống orezon ( tại mình luyện từ bé :D ) nên uống nhìu + đi tiểu nhìu . Tối nay mình cho nó bát cháo hoa trộn đường gluco nhưng nó chỉ ăn được 1 miếng lại thôi ! bây h chẳng ăn nữa . làm thế nào bây h T.T

fatcat9993

• Người yêu chó
  • Xương bò 0
  • Lợn yêu của chị
    • Email
« Reply #6 on: March 15, 2010, 10:29:01 AM »

Chó hôm nay thế nào rồi em? Nếu ko nôn + ỉa chảy nữa là tốt rồi. Nhưng em nhớ vẫn phải cho cún ăn nhé. Nó là chó con, còn nhỏ, bị như vậy sẽ mất sức, nên vẫn phải cho ăn. Nó ko ăn thì em bón cho nó, chút ít một.
Nếu chó khỏe rồi thì em có thể nấu cháo đặc hơn 1 chút cùng với thịt xay cho có chất.
Chúc cún chóng khỏe.
TB. mà "anh" là chị nhé! ;)
Mèo yêu chó :x

huongtra9696

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 1
    • Email
« Reply #7 on: March 15, 2010, 01:01:16 PM »

Chó hôm nay thế nào rồi em? Nếu ko nôn + ỉa chảy nữa là tốt rồi. Nhưng em nhớ vẫn phải cho cún ăn nhé. Nó là chó con, còn nhỏ, bị như vậy sẽ mất sức, nên vẫn phải cho ăn. Nó ko ăn thì em bón cho nó, chút ít một.
Nếu chó khỏe rồi thì em có thể nấu cháo đặc hơn 1 chút cùng với thịt xay cho có chất.
Chúc cún chóng khỏe.
TB. mà "anh" là chị nhé! ;)
cảm ơn chị nhìu nha :X:X:X:X:X cún nhà em khỏe lắm rồi , ăn như trâu rồi :D

vusang2501

• Thích chó
  • **
  • Xương bò 0
    • Email
« Reply #8 on: April 08, 2011, 09:57:28 AM »

cún nhà mình bị i hệt như nhà bạn đang trong cơn nguy kịch không biết có qua được không nữa mình đã đem ra bác sĩ tiêm được 3 hôm rồi cũng không khỏi có vẻ nặng hơn. hôm nay không tiêm nữa, hết cách rồi lên đón nó về để chăm sóc nó để nó có chết cũng dc an ủi vì mình đã chăm sóc và cố gắng hết sức
bán  gsd 0983943196

hoangduc91

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 583
  • Dogo Argentino - Đô Đô
    • http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/p206x206/304450_409276059127358_133659539_n.jpg
« Reply #9 on: April 08, 2011, 11:18:14 PM »

cùng cảnh ngộ vs mình rồi :(

Nhận gạch DOgo Argentino đẻ tại VN: 097 953 9191

http://www.facebook.com/h

bboybipeo

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 68
  • mother fuck the dog stole my beef bones
    • Email
« Reply #10 on: April 08, 2011, 11:30:45 PM »

cún của các bạn đều có triệu chứng việm đường tiêu hóa rất có thể dẫn đến pravo lúc mới đầu sẽ nôn , sau đó sẽ đi té ze phân phun za như nước có mùi hôi tanh , nếu không được chữa trị kịp thời và đúng thuốc đúng liều lượng kèm theo ăn uống ít nhưng đủ chất thì sẽ dần dần đi ra máu kèm dịch vị zạ zày zồi tiếp đó là za máu tươi và sau cùng là máu đen và ...... mong các bé mau bình phục nhé ( nhà mình có 6 bé mắc và 4 bé vì khôg tìm được thuốc kịp thời đã đi mất zồi còn lại hai em bulldog và alaska thì may mắn có thuốc và đang bình phục dần dần  :'( :'( :'( :'(

!Thuận mua vừa bán!
                                                           !Nếu là khách vãng lai xin đừng nói lời trái tai!

hoangduc91

• Tột đỉnh đam mê
  • Xương bò 583
  • Dogo Argentino - Đô Đô
    • http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/p206x206/304450_409276059127358_133659539_n.jpg
« Reply #11 on: April 09, 2011, 08:50:17 AM »

thuốc thì uống thuốc j` hả bạn....mình lo qá @@

Nhận gạch DOgo Argentino đẻ tại VN: 097 953 9191

http://www.facebook.com/h

trangbong

• Mê chó
  • Xương bò 567
  • Mít đẹp zai , Mít có tài , Mít sát gái :D
    • Email
« Reply #12 on: April 09, 2011, 08:51:14 AM »